Kết quả tiếp công dân hàng tháng
Ngày 22/9, UBND tổ chức họp Hội đồng xét tặng danh hiệu “Thầy thuốc nhân dân”, “Thầy thuốc ưu tú” lần thứ 12 năm 2017. Đồng chí Nguyễn Bốn, Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì cuộc họp.
![]() |
Toàn cảnh buổi họp |
Theo đó, toàn tỉnh có 4 bác sĩ được xét tặng danh hiệu thầy thuốc ưu tú trong đợt này là: Nguyễn Thị Thanh Hương, Giám đốc Sở Y tế; Trần Văn Hùng, Giám đốc Bệnh viện Đa khoa tỉnh; Nguyễn Thị Lan, Giám đốc Trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản; Trần Bình Minh, Giám đốc Trung tâm phòng chống bệnh xã hội.
Các bác sĩ được xét tuyển đều đảm bảo đầy đủ các tiêu chuẩn như: chấp hành tốt chủ trương, chính sách của Đảng và pháp luật của Nhà nước; có phẩm chất đạo đức tốt, tận tụy với nghề, được nhân dân và đồng nghiệp tín nhiệm; chủ nhiệm ít nhất 2 đề tài, dự án khoa học và công nghệ cấp cơ sở; có nhiều thành tích xuất sắc trong công tác phòng bệnh, chữa bệnh, phát triển khoa học kỹ thuật về y tế; có thời gian trực tiếp làm công tác chuyên môn kỹ thuật trong ngành từ 15 năm trở lên; đối với cán bộ quản lý thì có thời gian công tác trong ngành từ 20 năm trở lên, trong đó, thời gian trực tiếp làm công tác chuyên môn kỹ thuật từ 10 năm trở lên...
Tấn Lê
Thông tin từ các sở, Ban, ngành
- Sở Nội vụ
- Sở Ngoại vụ
- Sở Tài Chính
- Sở Y tế
- Sở Tư pháp
- Sở Công thương
- Sở Xây dựng
- Sở Kế hoạch và Đầu tư
- Sở Giáo dục và Đào tạo
- Sở Tài nguyên & Môi trường
- Sở Giao thông Vận tải
- Sở Khoa học & Công nghệ
- Sở Thông tin & Truyền thông
- Sở Văn hóa, Thể thao & Du lịch
- Sở Lao động, Thương binh & Xã hội
- Sở Nông nghiệp & Phát triển nông thôn
- Thanh tra tỉnh
- Ban dân tộc