Kết quả tiếp công dân hàng tháng
Ngày 08/11/2018, Ban quản lý Công viên địa chất núi lửa Krông Nô - Đắk Nông (BQL CVĐC) tổ chức gặp mặt các tổ chức, cá nhân và doanh nghiệp sản xuất, kinh doanh dịch vụ trên địa bàn khu vực Công viên địa chất Đắk Nông để trao đổi thông tin, hướng đến hợp tác xây dựng mạng lưới đối tác của Công viên địa chất Đắk Nông trong thời gian tới. Buổi gặp mặt diễn ra dưới sự chủ trì của đồng chí Tôn Thị Ngọc Hạnh - TUV, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Giám đốc BQL CVĐC.
Đồng chí Tôn Thị Ngọc Hạnh chủ trì buổi gặp mặt |
Được biết, trong thời gian qua, với sự nỗ lực của các cấp, ngành, địa phương và BQL CVĐC, đến nay, CVĐC Đắk Nông cơ bản đã hoàn thiện hồ sơ để cuối tháng 11/2018 sẽ trình hồ sơ lên tổ chức UNESCO và tháng 7/2019 sẽ tiến hành thẩm định chính thức công nhận là CVĐC toàn cầu. Như vậy, ngay từ bây giờ địa phương phải chuẩn bị đầy đủ các điều kiện cần thiết để CVĐC Đắk Nông đáp ứng đầy đủ các tiêu chí của UNESCO để có thể được công nhận là CVĐC toàn cầu, phục vụ cho việc phát triển kinh tế xã hội bền vững của tỉnh. Một trong những tiêu chí quan trọng nhất trong đó là việc hình thành mạng lưới đối tác nhằm thúc đẩy phát triển các sản phẩm du lịch, dịch vụ phục vụ du lịch của CVĐC trong thời gian tiếp theo, đây đồng thời cũng chính là lý do của buổi gặp mặt.
Bà Lê Thị Hồng An - Phó Giám đốc phụ trách BQL CVĐC trình bày mục tiêu, ý nghĩa và tiến độ của việc xây dựng CVĐC Đắk Nông thành CVĐC toàn cầu |
Các đơn vị, doanh nghiệp ký kết đăng ký tham gia mạng lưới đối tác CVĐC |
Thông tin từ các sở, Ban, ngành
- Sở Nội vụ
- Sở Ngoại vụ
- Sở Tài Chính
- Sở Y tế
- Sở Tư pháp
- Sở Công thương
- Sở Xây dựng
- Sở Kế hoạch và Đầu tư
- Sở Giáo dục và Đào tạo
- Sở Tài nguyên & Môi trường
- Sở Giao thông Vận tải
- Sở Khoa học & Công nghệ
- Sở Thông tin & Truyền thông
- Sở Văn hóa, Thể thao & Du lịch
- Sở Lao động, Thương binh & Xã hội
- Sở Nông nghiệp & Phát triển nông thôn
- Thanh tra tỉnh
- Ban dân tộc