Kết quả tiếp công dân hàng tháng
UBND tỉnh vừa ban hành Quyết định số 1663/QĐ-UBND về việc hỗ trợ gạo học kỳ I năm học 2018-2019 cho học sinh theo Nghị định số 116/2016/NĐ-CP ngày 18/7/2016 của Chính phủ.
Theo đó, tổng số lượng gạo được phân bổ từ nguồn dự trữ quốc gia cho các huyện, thị xã để thực hiện hỗ trợ học sinh học kỳ I năm học 2018 - 2019 và bổ sung năm học 2017 - 2018 là 532.150 kg gạo. Số lượng phân chia cho mỗi huyện, thị xã cụ thể như sau:
Huyện Tuy Đức là 74.175 kg; Huyện Krông Nô 49.600 kg; Huyện Đắk Glong 284.925 kg; Huyện Cư Jút 11.550 kg; thị xã Gia Nghĩa 4.950 kg; Huyện Đắk Mil 1.275 kg; Huyện Đắk Song 11.250 kg.
UBND tỉnh giao Sở Giáo dục và Đào tạo phối hợp với Cục Dự trữ Nhà nước khu vực Nam Tây Nguyên, Cục Dự trữ Nhà nước Khu vực Nam Trung Bộ thống nhất về thời gian, địa điểm tiếp nhận và tiến hành bàn giao gạo cho các đơn vị nêu trên; chỉ đạo các địa phương kiểm tra chất lượng gạo trước khi tiếp nhận; theo dõi, kiểm tra việc cấp phát gạo, báo cáo Ủy ban nhân dân tỉnh kết quả thực hiện.
UBND các huyện, thị xã căn cứ số lượng gạo được phân bổ, khẩn trương chỉ đạo thực hiện việc cấp phát bảo đảm đúng đối tượng, thời gian quy định.
Xem chi tiết tại đây.
Huy Hoàng
Thông tin từ các sở, Ban, ngành
- Sở Nội vụ
- Sở Ngoại vụ
- Sở Tài Chính
- Sở Y tế
- Sở Tư pháp
- Sở Công thương
- Sở Xây dựng
- Sở Kế hoạch và Đầu tư
- Sở Giáo dục và Đào tạo
- Sở Tài nguyên & Môi trường
- Sở Giao thông Vận tải
- Sở Khoa học & Công nghệ
- Sở Thông tin & Truyền thông
- Sở Văn hóa, Thể thao & Du lịch
- Sở Lao động, Thương binh & Xã hội
- Sở Nông nghiệp & Phát triển nông thôn
- Thanh tra tỉnh
- Ban dân tộc