Kết quả tiếp công dân hàng tháng
Để công tác chuẩn bị nội dung trình HĐND tỉnh khóa III (nhiệm kỳ 2016-2021) tại kỳ họp thứ 6 bảo đảm chất lượng, chặt chẽ, đúng quy định trước thời hạn được giao, UBND tỉnh vừa ban hành Công văn số 2501/UBND-TH chỉ đạo nội dung này.
Theo đó, yêu cầu các Sở, Ban, ngành phối hợp chặt chẽ với Sở Tư pháp trong việc thẩm định và khẩn trương hoàn thiện hồ sơ, thủ tục các Nghị quyết trình HĐND tỉnh theo quy định; đồng thời tổng hợp, hoàn thiện các báo cáo trình HĐND tỉnh để trình thông qua tại phiên họp thành viên UBND tỉnh.
Cũng tại văn bản này, UBND tỉnh yêu cầu các Sở, Ban, ngành nghiêm túc triển khai thực hiện theo Kế hoạch số 126/KH-UBND ngày 27/3/2018 của UBND tỉnh; Thủ trưởng các đơn vị chịu hoàn toàn trách nhiệm trước UBND tỉnh, Chủ tịch UBND tỉnh nếu để xảy tình trạng chậm trễ, không bảo đảm chất lượng đối với các Tờ trình, Nghị quyết, báo cáo trình HĐND tỉnh.
H.M
Thông tin từ các sở, Ban, ngành
- Sở Nội vụ
- Sở Ngoại vụ
- Sở Tài Chính
- Sở Y tế
- Sở Tư pháp
- Sở Công thương
- Sở Xây dựng
- Sở Kế hoạch và Đầu tư
- Sở Giáo dục và Đào tạo
- Sở Tài nguyên & Môi trường
- Sở Giao thông Vận tải
- Sở Khoa học & Công nghệ
- Sở Thông tin & Truyền thông
- Sở Văn hóa, Thể thao & Du lịch
- Sở Lao động, Thương binh & Xã hội
- Sở Nông nghiệp & Phát triển nông thôn
- Thanh tra tỉnh
- Ban dân tộc